Diễn đàn FX lớn nhất Việt Nam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn FX lớn nhất Việt Nam

Diễn đàn đầu tư - giao dịch FX sôi động nhất VN

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
» Bạn Facebook coupon giá rẻ nht trên thị trường
nên theo phân tích cơ bản hay phân tích kỹ thuật? Icon_minitimeMon Jun 16, 2014 3:49 pm by Admin

» Để nhanh chóng chốt Sale
nên theo phân tích cơ bản hay phân tích kỹ thuật? Icon_minitimeMon Apr 28, 2014 10:10 pm by Admin

» Cân lên bán sắt vụn, ụ nổi 83M chưa được 50 tỷ đồng
nên theo phân tích cơ bản hay phân tích kỹ thuật? Icon_minitimeFri Apr 25, 2014 7:31 pm by Admin

» Tư tưởng triệu phú
nên theo phân tích cơ bản hay phân tích kỹ thuật? Icon_minitimeFri Apr 25, 2014 7:27 pm by Admin

» Vàng tiếp tục tăng giá ngày 25/4/2014
nên theo phân tích cơ bản hay phân tích kỹ thuật? Icon_minitimeFri Apr 25, 2014 3:52 pm by Admin

» Tăng doanh số Sales với Video quảng cáo
nên theo phân tích cơ bản hay phân tích kỹ thuật? Icon_minitimeFri Apr 25, 2014 3:49 pm by Admin

» Tướng Indonesia thừa nhận dùng đồng hồ giả “Made in China”
nên theo phân tích cơ bản hay phân tích kỹ thuật? Icon_minitimeFri Apr 25, 2014 3:47 pm by Admin

» Quá chuẩn đấy!
nên theo phân tích cơ bản hay phân tích kỹ thuật? Icon_minitimeFri Apr 25, 2014 3:42 pm by Admin

» Thủ môn chuyên nghiệp :))
nên theo phân tích cơ bản hay phân tích kỹ thuật? Icon_minitimeFri Apr 25, 2014 3:35 pm by Admin

May 2024
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  
CalendarCalendar

nên theo phân tích cơ bản hay phân tích kỹ thuật?

Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Admin

nên theo phân tích cơ bản hay phân tích kỹ thuật? Empty
Bài gửiTiêu đề: nên theo phân tích cơ bản hay phân tích kỹ thuật?   nên theo phân tích cơ bản hay phân tích kỹ thuật? Icon_minitimeMon Dec 16, 2013 6:33 pm

Đây là một chủ đề mà đã gây ra một cuộc tranh luận lớn và thậm chí tranh cãi giữa các nhà kinh doanh trong nhiều thập kỷ. Thực tế của vấn đề là bạn có thể là một nhà kinh doanh có lợi nhuận cho dù bạn sử dụng phân tích kỹ thuật hoặc cơ bản hoặc cả hai! Tương tự như vậy bạn cũng có thể là một nhà kinh doanh không có lợi nếu bạn là tuyệt vời ở cả hai nhưng không thể thực hiện các giao dịch đúng. Vì vậy, trong khi chọn đội bóng của bạn (kỹ thuật, cơ bản hoặc cả hai), nó chỉ là một khối xây dựng để thành công kinh doanh của bạn. Vì vậy, cho phép đào in ..

Phân tích cơ bản là gì?
Phân tích cơ bản nhìn vào các nền kinh tế cốt lõi của một quốc gia cụ thể hoặc công đoàn. Trọng tâm chính là về số kinh tế khác nhau được phát hành như GDP, lãi suất, tỷ lệ thất nghiệp, thặng dư thương mại hoặc thâm hụt và con số khác để có được một hình ảnh tốt hơn về sức mạnh của nền kinh tế. Ví dụ, nếu bạn đã phân tích rằng nền kinh tế Úc là lành mạnh hoặc mạnh hơn so với nền kinh tế Mỹ, sau đó bạn có thể suy đoán rằng, cặp AUD / USD sẽ được nhận được mạnh mẽ, do đó bạn sẽ mua thêm AUD và bán USD. Hoặc, nếu phân tích của bạn nói rằng nền kinh tế Úc là yếu hơn so với các nền kinh tế Mỹ, sau đó bạn sẽ bán AUD và mua USD dự đoán rằng, cặp AUD sẽ mất giá so với USD. Sau đó bạn sẽ kiếm tiền bởi vì bạn bán trước khi giảm AUD xảy ra và ngược lại.

Phân tích kỹ thuật là gì?
Phân tích kỹ thuật sử dụng bảng xếp hạng để xem các biến động giá giữa hai đồng tiền trong một khoảng thời gian nhất định. Lợi nhuận từ các biến động giá cả, thương nhân kỹ thuật tìm kiếm các mẫu mới nổi và chu kỳ để giúp xác định và dự đoán có nhiều khả năng di chuyển tiếp theo về giá cả. Là một thương nhân kỹ thuật, bạn sẽ thường phải trả quá nhiều sự chú ý đến sức mạnh của nền kinh tế để đưa ra quyết định của bạn bởi vì bạn đang dự đoán tất cả các tin tức và sự kiện sẽ có giá vào bảng xếp hạng. Phân tích kỹ thuật cũng liên quan đến việc sử dụng các chỉ số để giúp bạn phân tích thị trường. Những chỉ số này thường công thức toán học được áp dụng cho các biến động giá trên thị trường. Phân tích kỹ thuật sử dụng các chỉ số này kết hợp với hành động giá để giúp xác định chuyển động tiếp theo khả năng của thị trường.

Ok, vì vậy những gì tôi nên sử dụng?
Câu hỏi này bạn sẽ phải trả lời cho mình bởi vì nó phụ thuộc vào loại thương nhân bạn hoặc bạn có ý định được. Bạn có phải là nhà kinh doanh dài hạn hoặc một nhà kinh doanh ngắn hạn? Bởi dài hạn tôi có nghĩa là bạn muốn lấy vị trí mà kéo dài nhiều tháng và nhiều năm? Nếu vậy, thì bạn nên tập trung vào nguyên tắc cơ bản và có cái nhìn dài hạn trên thị trường. Nếu mặt khác bạn muốn có giao dịch trên một cơ sở hàng ngày và hàng tuần, sau đó bạn có nhiều khả năng để làm tốt giao dịch về mặt kỹ thuật. Bạn luôn có thể làm cả hai nhưng tôi khuyên bạn nên nhận tốt một cách kinh doanh và sau đó kết hợp khác khi bạn cảm thấy thoải mái. Đừng cố gắng làm để nhiều, đặc biệt là không phải ở đầu. Hãy nhớ rằng, sự tập trung và kỷ luật là chìa khóa để thành công.

Và những gì về bạn (tôi nghe bạn nói)?
Cá nhân, tôi xem mình là một nhà kinh doanh kỹ thuật. Tôi tin rằng tất cả các thông tin cơ bản có giá vào thị trường và mức giá hiện tại phản ánh sức khỏe và sức mạnh của các nền kinh tế mà tôi đang kinh doanh. Tuy nhiên, tôi cũng thích nghe tất cả các tin tức cơ bản mỗi ngày chỉ để được trên đầu trang của bất kỳ tình huống mà có thể ảnh hưởng đến kinh doanh của tôi vào ngày hôm đó và tuần và vị trí hiện tại mà tôi có thể có.

Vì vậy, trần nhớ rằng tin tức cơ bản là một nhiên liệu phân tích kỹ thuật. Bạn đã bao giờ để ý giá được đến một mức độ kỹ thuật nhất định (ví dụ như dài hạn mức hỗ trợ) và sau đó bắn lên vì một số thông tin tích cực ra hoặc ngược lại? Đây không phải là một trùng hợp ngẫu nhiên ...

http://fxvn.superforum.pro

nên theo phân tích cơ bản hay phân tích kỹ thuật?
Trang 1 trong tổng số 1 trang